![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324697-1024x633.jpg)
🚩วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น.
นายกัมปนาท ศรีเชื้อ ผอ.สพป.เลย เขต 3 มอบหมายให้ นางญาณิศา อยู่งาน รอง ผอ.สพป.เลย เขต 3 เป็นประธานเปิดโครงการเข้าค่ายคุณธรรมจริยธรรมนักเรียนเพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับ คุณธรรม จริยธรรม หลักธรรมในทางพระพุทธศาสนา
เป็นคนดีมีพฤติกรรมที่พึงประสงค์ และห่างไกลอบายยมุข สามารถนำหลักธรรมนำไปประยุกต์ใช้ในการดำเนินชีวิต อยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคมได้อย่างสงบสุข
เป้าหมายผู้เข้าร่วมโครงการ คือ ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน กลุ่มโรงเรียนโพนสูงวังยาว ณ วัดป่าเนรมิตวิปัสสนา อ.ด่านซ้าย จ.เลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324682_0-1024x960.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324683_0-1024x671.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324697-1-1024x633.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324760_0-1024x650.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324762_0-1024x694.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324763-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324683_0-1-1024x671.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/07/324761_0-1024x683.jpg)