![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/2-3-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/1-1-1024x459.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-2-1024x649.jpg)
🚩วันจันทร์ที่ 4 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น.
นายกัมปนาท ศรีเชื้อ ผอ.สพป. เลย เขต 3 มอบหมายให้ นางญาณิศา อยู่งาน รอง ผอ.สพป.เลย เขต 3 เป็นประธานเปิดกิจกรรม เวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการเรียนรู้ด้านทักษะอาชีพ “อาชีพสู่ฝัน สร้างอนาคต Open House 2024 โดยมี นายทองสุข พามี ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพด่านซ้าย กล่าวถึงวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรมฯ
1.เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนและผู้เข้าร่วมกิจกรรมมีโอกาสแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ทักษะะอาชีพ และสร้างเครือข่ายความร่วมมือระหว่างหน่วยงานทางการศึกษา 2.เพื่อสร้างโอกาสให้นักเรียนได้แสดงความสามารถและทักษะที่ได้พัฒนาขึ้นจากการศึกษาในวิชาชีพต่างๆ
3.เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนเห็นความสำคัญของการพัฒนาทักษะและความรู้ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับอาชีพและเตรียมความพร้อมในเส้นทางการทำงานในอนาคตที่ดี 🚩ผู้เข้าร่วมกิจกรรมฯประกอบด้วย นายพงษ์ศักดิ์ บุญพรม รอง ผอ.สพป.เลย เขต 3 ผู้บริหารสานถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา มีโรงเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 32 โรงเรียน ณ วิทยาลัยการอาชีพด่านซ้าย อ.ด่านซ้าย จ.เลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/1.2-2-1024x614.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-3-1-1024x603.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/4-1-1024x724.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-9-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-24-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-25-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-20-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-27-1-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-32-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/03/7-33-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DOELDOD-1-1-11.png)