![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-9.jpg)
วันศุกร์ ที่ 23 มิถุนายน 2566 เวลา 10.00 น.
นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3
กล่าวรายงานพิธีเปิดกิจกรรมการแสดงของนักเรียนโรงเรียนในสังกัด การประกวดการเต้นผีตาโขนน้อยและกิจกรรมส่งเสริมวัฒนธรรมประเพณีงานบุญหลวงและการละเล่นผีตาโขน ประจำปี 2566 โดยมี นางแสงเดือน สุขรมย์, ดร.ญาณิศา อยู่งาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 ผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้บริหารสถานศึกษา เจ้าหน้าที่ ครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนในสังกัดโดยได้รับเกียรติจากรองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเลย เป็นประธานพิธีเปิดงานดังกล่าว ทั้งนี้มีแขกผู้มีเกียรติและประชาชนจำนวนมากมาร่วมชมงานดังกล่าว ณ วัดโพนชัย อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0075-1.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0077.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0039.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0062.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0117.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_20230623_102500_edit_24034129547894.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0054-1.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-218-1024x576.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0090.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0117-1.jpg)