![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/23-1024x448.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/11-1024x679.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/23-1-1024x448.jpg)
วันที่ 31 มกราคม 2566 สพป.เลย เขต 3 นำโดย นายปัญจพล แสงคำไพ ผอ.สพป.เลย เขต 3 พร้อมด้วย ดร.ญาณิศา อยู่งาน, นายอาคม สีพิมพ์สอ รอง ผอ.สพป.เลย เขต 3,นางพิมพ์พรรณ อรัญมิตร ผอ.กลุ่มนิเทศฯ และศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาตภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 จังหวัดร้อยเอ็ดได้รับเกียรติจาก นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานพิธีเปิดฯโดยมี นายอัมพร พินะสา เลขาธิการ กพฐ., ผู้บริหารระดับสูงของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน,ผู้บริหารการศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 20 จังหวัด เข้าร่วมพิธีเปิดงานดังกล่าว ณ ลานสาเกตนคร หน้าหอโหวต สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-1-1024x822.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-1024x706.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-1024x581.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/33-1024x525.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/02/66-1024x683.jpg)