![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0984-1024x681.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 15 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาวันครู ประจำปี พ.ศ.2566 เพื่อสร้างความสมานฉันท์ รู้รัก สามัคคีและส่งเสริมสุขภาพของข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา “พลังครู คือ หัวใจของการพลิกโฉมคุณภาพการศึกษา” โดยมี ดร.ญาณิศาอยู่งาน รอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 กล่าวรายงาน มีผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา อำเภอด่านซ้าย อำเภอนาแห้ว และอำเภอภูเรือ เข้าร่วมกิจกรรม ณ สนามกีฬาโรงเรียนอนุบาลด่านซ้าย อ.ด่านซ้าย จ.เลย
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/3-6-1024x576.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/2-8-1024x576.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/20230115_082456-1024x577.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_8454-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_8488-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0985-1-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LIV04070-1024x576.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LIV04171-1024x576.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0009-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0023-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0050-1024x681.jpg)