วันที่ 28 กันยายน 2565 เวลา 08.30 นำโดย นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 พร้อมด้วย นายปรีชา ทัพใหญ่, นายนิสิต สายโยค, ดร.ญาณิศา อยู่งานรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 ผู้อำนวยการกลุ่ม บุคลากรในสำนักงาน /ดำเนินการกิจกรรมเคารพธงชาติไทยและร้องเพลงชาติไทย เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน 2565 (Thai National Flag Day) ณ บริเวณหน้าเสาธงด้านหน้าอาคาร สพป.เลย เขต 3 สืบเนื่องจาก คณะรัฐมนตรีได้มีมติเมื่อวันที่ 20 กันยายน 2559 เห็นชอบกำหนดให้วันที่ 28 กันยายน 2565 ของทุกปี เป็นวันพระราชทานธงชาติไทย (Thai National Flag Day) รวมทั้งกำหนดให้มีการชักและประดับธงชาติไทยในวันดังกล่าว เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติและเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวฯ ที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย โดยในปีนี้ตรงกับวันพุธที่ 28 กันยายน 2565
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/2-8-1024x642.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/4-6-1024x556.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/6-4-1024x579.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/8-2-1024x611.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/7-4-1024x570.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/10-4-1024x458.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_กิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ28-9-65_๒๒๐๙๒๘_32-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/1-22-1024x421.jpg)