วันที่ 18 กรกฎาคม 2565 เวลา 10.00 น. นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3มอบหมายให้ นายปรีชา ทัพใหญ่ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 ร่วมเป็นเกียรติ มอบทุนการศึกษา โดยกองทุนอาหารกลางวัน อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย ให้กับนักเรียนโรงเรียนในสังกัด และกองทุนฯได้จัดเลี้ยงอาหารกลางวันกับนักเรียน ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ประกอบด้วย เจ้าแม่นางเทียมและคณะฯ ชุมชุน ผู้ปกครอง ผู้บริหารโรงเรียนในกลุ่มเครือข่ายคุณภาพ โพนสูง-วังยาว ครู และนักเรียนที่ได้รับทุนการศึกษา ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านโพนสูง อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/1-16-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/2-8-1024x544.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-8-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-7-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/5-8-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/6-8-1024x550.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/7-6-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/8-8-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/9-8-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/10-5-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/11-4-1024x415.jpg)