วันที่ 2 มิถุนายน 2565 นายปัญจพล แสงคำไพ ผอ.สพป.เลยเขต 3 เป็นประธานเปิดการประชุมและมอบนโยบาย ในการจัดทำข้อมูลนักเรียนให้กับผู้บริหารโรงเรียนครูผู้รับผิดชอบการจัดทำข้อมูลนักเรียน ผ่านระบบจัดเก็บข้อมูลนักเรียนรายบุคคล (Data Management Center:DMC)ปีการศึกษา 2565โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อใช้เป็นเครื่องมือในการจัดเก็บข้อมูลนักเรียน ข้อมูลพื้นฐานโรงเรียน สำหรับการขอรับงบประมาณเงินอุดหนุนรายหัวโดยเน้นการมีตัวตนอยู่จริงในโรงเรียน ณ วันที่ 10 มิถุนายน และมีการประมวลผลเป็นข้อมูลสารสนเทศสำหรับใช้ในการวางแผนการบริหารจัดการการกำหนดนโยบาย และการเชื่อมโยงข้อมูลไปยังหน่วยงานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง โดยมีนายปรีชา ทัพใหญ่ รอง ผอ.สพป.เลย เขต3 เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการโดยมีผู้เข้าร่วมประชุมฯประกอบด้วยครูที่รับผิดชอบงานข้อมูลสารสนเทศของโรงเรียน จำนวน 107 คน คณะวิทยากรแกนนำระดับเขตพื้นที่ จำนวน 13 คนณ ห้องประชุมผีตาโขน สพป.เลย เขต 3
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/1-1-1024x683.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-1024x683.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/3.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/5.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/6.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/8-1024x683.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/06/9-1024x683.jpg)