![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1.1-1024x682.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-9-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤศจิกายน 2566
นายกัมปนาท ศรีเชื้อ ผอ.สพป.เลย เขต 3 เป็นประธานรับมอบอุปกรณ์ตัดผม จาก นายทองสุข พามี ผอ.วิทยาลัยการอาชีพด่านซ้าย ให้กับโรงเรียนบ้านกลาง (ภูเรือ) ที่เข้าร่วมโครงการความร่วมมือทางวิชาการ(MOU)กับวิทยาลัยการอาชีพด่านซ้ายและทางวิทยาลัยการอาชีพด่านซ้ายนำวิทยากรฝึกอบรมการตัดผมชายให้กับนักเรียน เพื่อผลิต พัฒนาทักษะการตัดผมนักเรียน และลดค่าใช้จ่ายในการตัดผมให้กับนักเรียนและผู้ปกครอง พร้อมทั้งสามารถนำไปประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองได้ในอนาคต โดยมี นางเพชรี ชัยมูล ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามฯ นางลำไพร ประสมหงษ์,นางเบญจวรรณ กมลรัตน์ ศึกษานิเทศก์ สพป.เลย เขต 3 นางพิมพ์ พิมพ์ชนกธาดา รอง ผอ.วิทยาลัยการอาชีพด่านซ้าย นิเทศ ติดตามการเตรียมความพร้อมการเปิดภาคเรียนของสถานศึกษา ภาคเรียนที่ 2/2566 ณ โรงเรียนบ้านกลาง อ.ภูรือ จ.เลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2-8-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-7-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199249_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199254_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199266_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199267_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199270_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/11/199271_0-1024x768.jpg)