![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/001-1024x422.jpg)
วันศุกร์ที่ 27 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. นำโดย นายปัญจพล แสงคำไพ ผอ.สพป.เลยเขต 3 พร้อมด้วย ดร.ญาณิศา อยู่งาน ผอ.สพป.เลยเขต 3 ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศก์เข้าร่วมการสัมมนา เรื่อง การบริหารงานบุคคลแบบใหม่ภายใต้คณะอนุกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา (อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา) โดยมี ดร.สิริกร มณีรินทร์ ผู้ทรงคุณวุฒิ อดีตรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานพิธีเปิดการสัมมนาฯ ในการนี้ได้รับเกียรติจาก ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการ กพฐ. และ รศ.ดร.ประวิต เอราวรรณ เลขาธิการ ก.ค.ศ. เป็นวิทยากรบรรยายพิเศษ ทั้งนี้มี ผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ครู และนักศึกษาปริญญาโท/เอก ร่วมสัมมนา ณ ห้องประชุม ชั้น 2 อาคาร 17 มหาวิทยาลัยราชภัฎอุดรธานี จ.อุดรธานี
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/1-183-840x560-1.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/3-145-1536x1024-1-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/4-136-1536x998-1-1024x665.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/3-8-1024x569.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/4-7-1024x400.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/327340204_1627283161061226_6429823164627312472_n-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/324096327_928024985223540_831982141736889998_n-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/327911630_1287254071838291_787926941684309035_n-1024x1024.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/01/IMG_4872-1024x683.jpg)