สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 นำโดย นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 พร้อมด้วย นายปรีชา ทัพใหญ่,นายนิสิต สายโยค,ดร.ญาณิศา อยู่งาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 เข้าร่วมประชุมผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ทั่วประเทศ โดยมี นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธีเปิด และ ดร.อำพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กล่าวรายงานและบรรยายพิเศษ ระหว่างวันที่ 13-15 กันยายน 2565 ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/S__9658428-1-1024x768.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/1-1024x768.png)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/3-1024x768.png)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/4-1024x768.png)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/09/123-1024x768.png)