วันที่ 3 สิงหาคม 2565 เวลา 07.30 น. นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 พร้อมด้วย นายปรีชา ทัพใหญ่, นายนิสิต สายโยค, ดร.ญาณิศา อยู่งาน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมประชุมทางไกล Video Conferenceรายการพุธเช้าข่าวโรงเรียน และพุธเช้าข่าว สพฐ. จากนั้นร่วมประชุมผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษาทั่วประเทศ ครั้งที่ 7/2565โดย ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุมและผู้บริหารระดับสูงของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานเพื่อรับนโยบายฯ ณ ห้องประชุมภูสวนทราย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/1-4-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/2-2-1024x719.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/3-2-1024x755.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/4-2-1024x966.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/7-2-1024x570.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/6-2-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/8-2-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/9-2-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/10-2-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/9-3-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/11-1-1024x535.jpg)