![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-20-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-13-1024x768.jpg)
🚩วันจันทร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2567
นายกัมปนาท ศรีเชื้อ ผอ.สพป.เลย เขต 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจแก่ผู้บริหารครู บุคลากร ทางการศึกษาและนักเรียน ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมเยี่ยมชมห้องเรียน การจัดการเรียนการสอนในด้านต่างๆ เช่น อาคารสถานที่ สภาพสิ่งแวดล้อม สื่อ วัสดุอุปกรณ์ แหล่งเรียนรู้ และความปลอดภัยของสถานศึกษา พร้อมเน้นย้ำการจัดการศึกษาตามนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ โดยเน้นให้ผู้เรียน “เรียนดี มีความสุข“ ใช้หลักการมีส่วนร่วมในการจัดการศึกษาจากภาคส่วน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน“ และการดูแลสุขภาพกายและสุขภาพจิตของผู้เรียน,พร้อมทั้งสอบถามและรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการจัดการเรียนการสอน ณ โรงเรียนบ้านห้วยทอง-กกโพธิ์วังกำ อ.ด่านซ้าย จ.เลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-15-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29362_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29361_0-768x1024.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29363_0-768x1024.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29367_0-768x1024.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29368_0-768x1024.jpg)