![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-9-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-12-1024x820.jpg)
🚩วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2567
นายกัมปนาท ศรีเชื้อ ผอ.สพป.เลย เขต 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจแก่ผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน เนื่องในวันแรกของการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 พร้อมเยี่ยมชมห้องเรียนความพร้อมการจัดการเรียนการสอนในด้านต่าง ๆ เช่น อาคารสถานที่ สภาพแวดล้อม สื่อ วัสดุอุปกรณ์ แหล่งเรียนรู้และความปลอดภัยของสถานศึกษา พร้อมเน้นย้ำการจัดการศึกษาตามนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการโดยเน้นให้ผู้เรียน “เรียนดี มีความสุข” ใช้หลักการมีส่วนร่วมในการจัดการศึกษาจากทุกภาคส่วน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน”และการดูแลสุขภาพกายและสุขภาพจิตของผู้เรียน,พร้อมทั้งสอบถามและรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการจัดการเรียนการสอนณ โรงเรียนบ้านเหมืองแพร่และโรงเรียนบ้านกลาง อ.นาแห้ว จ.เลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29044_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29045_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29046_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29051_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29055_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29056_0-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29046_0-1-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2024/05/29058_0-1024x768.jpg)