วันนี้ 27 กรกฎาคม 2565 เวลา 10.00 น. นายปัญพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 มอบหมายให้ ดร.ญาณิศา อยู่งาน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3เป็นประธานในการเปิดงานสัปดาห์ห้องสมุดโรงเรียนบ้านโพนสูงและพิธีรับหนังสือพระราชนิพนธ์ฯโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2565 ณ โรงเรียนบ้านโพนสูง อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/1-42-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/2-22-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-20-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-20-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/5-21-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/6-20-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/7-17-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/8-19-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/9-17-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/10-14-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/07/11-11-1024x768.jpg)