![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/3-12-1024x382.jpg)
วันศุกร์ ที่ ที่ 31 มีนาคม พ.ศ.2566 เวลา 09.00 น. นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ”ทักษะภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารในศตวรรษที่ 21″มีวัตถุประสงค์ ให้บุคลากรมีทักษะการใช้ภาษาอังกฤษในการพูด การอ่าน การฟัง การเขียน และสามารถติดต่อสื่อสารได้อย่างถูกต้องตามหลักไวยากรณ์ สอดคล้องตามมาตรฐานสากลและเสริมสร้างสมรรถนะทักษะอาชีพในศตวรรษที่ 21 ตามนโยบายที่กระทรวงศึกษาธิการ และ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานกำหนด ณ ห้องประชุมตาโขน สพป.เลยเขต 3
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/1-43-1024x676.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/2-31-1024x452.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/5-6-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230331_091216_edit_85891325660330-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230331_091055-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230331_091257_edit_85806475219197-1024x768.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230331_092123_1_edit_85237195852096-1024x768.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230331_091335_edit_85762014615037-1024x768.jpg)