วันพฤหัสบดี ที่ 18 สิงหาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายปัญจพล แสงคำไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบายการจัดการเรียนรู้ Active Learning แบบ Fundamental AL Training พร้อมด้วย นายนิสิต สายโยค รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3 นางพิมพ์พรรณ อรัญมิตร ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศฯ คณะศึกษานิเทศก์ และผู้เข้ารับการอบรมฯ โดยมี นางสาวพัชรินทร์ อินเถื่อน ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 เป็นวิทยากรให้ความรู้ในการอบรมครั้งนี้ ณ ห้องประชุมภูลมโล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต 3
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/12-1-1024x683.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/DSC_0033-1024x681.jpg)
![](http://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/13-4-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/14-5-1024x701.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/DSC_0042-1024x681.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_194-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_25-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_197-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_275-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_287-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_298-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_308-1024x768.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_5-1024x683.jpg)
![](https://www.loei3.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_AT-18-08-65_๒๒๐๘๑๘_312-1024x768.jpg)